ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป.กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สถิติการใช้งานฟอรั่ม:
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด: 292227
จำนวนหัวข้อทั้งหมด: 157006
จำนวนสมาชิกทั้งหมด: 16281

ผู้เขียน หัวข้อ: คลังเก็บภาพ ก่อน หลังทำศัลยกรรมหมอเฉลิม ฟอจูนคลีนิก  (อ่าน 289199 ครั้ง)

admin

• ADMINISTRATOR
  • *
  • เงินที่มีอยู่: 0 beauty

:P

ลูกสาวข้างบ้าน

• *
รีวิว จมูก + ตา หมอเฉลิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 12:06:09 AM »

มาคนแรกรุย ก๊อบมาแปะที่นี่ละกัน  :-*

ลูกสาวข้างบ้าน อ้างอิงข้อความ:
อ้างถึง
มารีวิวให้แล้วนะจ๊ะน้องตุ๊ก  :cheer:

เริ่มจากจมูก

ทำเมื่อ 10 มิ.ย. 2009

เนื่องด้วย เหตุการณ์ ปรากฏใบหน้าบนเคเบิลทีวี ของพี่นก ทำให้พบว่า อิชั้น หน้าไม่ได้บานเท่าที่ตัวเองคิด
แต่ จมูก อิชั้น มันหายไป   กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด   :angry:

จากวันนั้น ทำให้ต้องเข้าพบหมอศัลยกรรม  ซึ่งแต่แรก ก็แอบมีหมอเฉลิมอยู่ในใจ
แต่ก็แอบไปดู หมอสยาม หมอธีร์ หมอกมล ณรวีคลินิค และ อีกหลายหมอ 
ใจน่ะ มันหลงรักหมอเฉลิมไปแล้ว   ตั้งแต่เห็นของพี่นัท (p.natt จากบอร์ด thailadyboyz.net) มาปีนึง จนตอนนี้ก็อยากได้แบบนี้

ก่อนที่จะแบกหน้าหาหมอเนี่ย ในชีวิตเกิดมาก็ไม่เคยคิดเสียเซ้วบนใบหน้าแม้แต่วินาทีเดียว 
(เชื่อหรือไม่ คงไม่ต้องอธิบาย 555+)   :blink:
นั่นแหละ พอหาข้อมูลจนคิดว่าใจมันหลงไปแล้ว ก็ตัดสินใจไปหาหมอเฉลิม
ได้ปรึกษาคุณหมอ ดังนี้

----------------------------

จีน่า : สวัสดีค่ะหมอ คือมาปรึกษาค่ะ
หมอ : ครับ
จีน่า : จมูกมันน้อยอ่ะค่ะ คือ ตัวเองพอใจกับรูปจมูกส่วนตัวนะคะ แต่รู้สึกดั้งมันไม่มีเวลาหันข้างค่ะ
หมอ : อืม (ยิ้ม แล้วจับจมูก) หมอจะทำให้สักสามมิล แล้วกันนะ
จีน่า : สามมิลนี่โด่งมากไหมคะ
หมอ : ก็พอมีนะ (ยิ้ม)
จบ 

ค๊า กะเทยไม่ได้เตรียมตัวค่ะ  :ohmy:   ไม่รู้จะถามอะไรหมอดีค่ะ ปล่อยไปตามยถากรรม

ตอนหลังมาพบเว็บ www.dungdong.com
ก็แวะไปดูได้พบกับ การรีวิว ของหลาย ๆ คน ทั้ง บีฟอ อาฟเตอร์ และการเตรียมตัว
จนทำให้มาตัดสินใจว่า จะเลือกแบบไหนดี   (ก็แองเจ๊ลิน่า แหละค่ะ) :blush:
และได้มีการแอบจิ๊กรูปคนที่เคยทำกับหมอ มาอ้างอิงด้วย อิอิ  :)

-------------

ลงรูปไงอ่ะ  ;)

----------------------------------------------------------------------------------------------------

• *

ลูกสาวข้างบ้าน อ้างอิงข้อความ:
อ้างถึง
หลังทำเสร็จทันที

2 วัน

7 วัน

เทียบก่อน และหลัง หน้าตรง และหันข้าง

ประมาณ 6 เดือน

---------------

จบ จมูก

• *

อ้างถึง
ทำตา 2 ชั้น หมอเฉลิม ฟอร์จูน เช่นกัน

พอดีตอนแรกจองคิว คิวยาวมาก ๆ ได้ตั้งปลายเมษา
แล้วมีคนมาขอแลกคิวเป็น 15.00 วันนี้ 22 มกรา 2010
แอบเกรงใจพี่แดงเหมือนกัน เพราะคนแลกกันเยอะ แล้วก็งง ๆ แถมงานก็เยอะ แต่ก็แลกมาค่ะ 5555
ไปนั่งรอคิวไม่นาน ก็ได้เข้าห้องเตรียมตัว

ไม่เจ็บเท่าไหร่ แต่เสียว ๆ เหงื่อออกเต็มหลังเลย 5555555555555555+
ก็เลยชวนคุณหมอเฉลิมคุยไปเรื่อย เรื่องนั้น เรื่องนี้ แปปเดียวก็เสร็จละ

ไม่ตื่นเต้นเท่ากับตอนทำจมูกเท่าไหร่
ก็เลยเอารูปมารีวิวให้ดูกัน

----------------

ก่อนทำตา

----------------

ทำตามารอบแรกเสร็จแล้ว รู้สึกตาข้างซ้าย หมอเย็บไม่ลึก มันเป็นชั้น ๆ ๆๆ เลยไปขอหมอแก้ใหม่ หมอเฉลิมก็นัดคิวแก้ให้เลย หมอน่ารักมาก นัดคิวแก้ไปวันที่ 24 กุมภา (1เดือนหลังทำ)

-ให้คุณหมอยกหัวตาให้เปิด
-คุณหมอ ดึงหางตาลงมาไม่เชิดขึ้น
-กรีดยาวขึ้นนิดหน่อย
-กรีดลึกขึ้นกว่าเดิม
-ตาซ้ายหายเป็นสามชั้นแย้ว เย้

ตอนกรีดไปยาชาด้านขวากำลังค่อย ๆ หมดฤทธิ์ หมอกำลังเย็บ เราก็... อุ๊ยสะดุ้ง

คุณหมอบอกว่า "ทนได้ไหม เพราะถ้าฉีดยาเพิ่ม จะำทำให้บวมอีก แล้วเย็บยาก"
จิน "ทนได้ค่ะ"
หมอ "เข็มที่หนึ่ง....เหลือสามเข็ม....เข็มที่สอง...เหลือสองเข็ม...."

หมดสี่เข็ม
กรี๊ด กะเทยถึุกค่ะ 555+

--------------

จบตา

• *

อ้างถึง
เปรียบเทียบให้ดู รีวิว 5 ปีของความงาม อิอิ  :laugh: ไม่ต้องอธิบายนะ น่ากลัว  :) 
[/size]

อันนี้ ถ่ายเมื่อวันก่อน 19.03.10

จมูกจะ 10 เดือนละ
ตา(นับจากวันแก้) 1 เดือน
วิก...นิวราวัน เอ๊ย ไม่เกี่ยวละ   :blush:
[/size]

-------------
จบข่าว

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าลืมกินยา!!!!  :)
[/size]

admin

• *

ขอบคุณ พี่จินมาก เลย ทั้งสวย และใจดี อีก

ขอให้รวยๆๆๆๆๆๆ

• *

ว้ายยย มารับพรที่บอกให้รวย ๆๆๆ 55555  ::) ;D

admin

• *

ขอให้ขายครีมได้เยอะๆๆๆๆๆๆๆ เฮง ๆ  นะคะพี่

admin

• *

รีวิว พี่จิน อยากให้ย้ายมารีวิว เว็บบอร์ดอันนี้  ที้ห้อง รีวิว ด้วยจัง

อิอิ พี่จิน ว่า บอร์ดใหม่เป็นไงบ้างคะ

สอดสร้อยมาลา

• สวยได้ ถ้ามีเงิน
  • ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • *
    • ยาสมุนไพรหมอเส็ง

มีห้องขายของด้วย พี่จิน ไปเจิมด่วน!!!!

ร่างทรงเจ้าแม่ศรีหะมอยทิพ

• *

รับหิ้วครีม จาก ตปท ค่ะ ใครสนใจไหมคะ

สอดสร้อยมาลา

• ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • *
    • ยาสมุนไพรหมอเส็ง

หิ้วจากไหนไปไหนค่ะ

pollyployvicky

• *

อยากได้คิวหมอเฉลิมช่วงหลังวันสงกราน-สิ้นเดือนพฤษภา54ค่ะ ;)
แอ้ดเมว+ส่งเมวมาบอก
generation60s-fashion@windowslive.com

admin

• *

96

YaiKaem

• *

อยากทราบราคาแก้จมูกกับหมอเฉลิมอ่าค่ะ แล้วทัมปากบางเท่าไหร่ค่ะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยน้าาาา^^

Rss