ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป.กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สถิติการใช้งานฟอรั่ม:
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด: 296599
จำนวนหัวข้อทั้งหมด: 158430
จำนวนสมาชิกทั้งหมด: 16383

ผู้เขียน หัวข้อ: ศัลยกรรมจมูก--- สิวอักเสปตรงปลายจมูก----หนองเยอะ ขอคำปรึกษาครับ  (อ่าน 2530 ครั้ง)

ponny148

• *
  • เงินที่มีอยู่: 0 beauty

ปรึกษาหน่อยครับ ตอนนี้กลุ้มมากครับ คือว่าผมทำจมูกมาได้ประมาณสามปี ได้ครับก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ว่า ทำมาเป็นครั้งที่สาม แล้วนะครับ
แต่ทว่า เมื่อปีก่อน มีสิวขึ้น ขึ้นเม็ดเดียวเลยครับขี้นที่ปลายจมูก ( เหมือนสิวอักเสป ) ก็ไม่หายสักที สิวเม็ดนี้อยู่กับผมมาประมาณปีนึงได้ หัวสิวเพิ่งมาแตกได้เมื่อประมาณเมื่อ สามวันก่อน
มีหนอง ( นำ้ใสขุ่นๆออกเหลือนิดๆ) ไหลออกมาจากรูสิวผม ต้องคอยเช็ดตลอดครับ จน ตอนนี้ผ่านมาสามวันแล้วก็ยังคอยเช็ดตลอด คือขออธิบายนะครับ ไม่ได้ไหลพรูดๆๆ ออกมาตลอดเวลานะครับแบบไม่ต้องเป็นอันทำอะไรนะครับบางทีมันก็ไม่ออก แต่ก็มีเรื่อยๆแบบซึมๆนิดๆบ้าง หรือถ้ามันไม่ออกมาเอง ผมก็จะเอานิ้ว รีดๆๆ ตรงดั้้ง ใช้นิ้วค่อยๆไล่ลงมาตรงที่ รูสิว ก็จะมีนำ้หนองออกมาตรงรูสิว
อย่างนี้คือ จมูกอักเสป หรือปล่าวครับ คืออีกใจนึงผมก็เข้าใจว่าเหมือนคนเป็นสิวปกติทั่วไปรึปล่าวแบบรีดหนองออก แล้วจะบวมๆชำ้ๆแล้วก็จะดีขึ้น และที่นำ้หนองผมเยอะเป็นพิเศษก็เพราะว่า ผมอยู่กับสิวเม็ดนี้มาประมาณปีนึงเหมือนหมักหมมมานานรึปล่าวเลยหนองเยอะเป็นพิเศษ อีกใจนึงก็เสียวว่าเราจมูกผมเป็นอะไรรึปล่าว กลุ้มใจมากๆๆๆเลยครับ

ส่วนอาการโดยรวมตอนนี้นะครับ หายใจปกติ เจ็บจมูกไหม ก็ไม่เจ็บนะครับจะตึงๆมากกว่าแต่ไม่มาก ส่วนรอยแดงหรือพกชำ้ ก็จะมีแต่ตรงบริเวณสิวครับที่อยู่ตรงปลายจมูก

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ คือ ยังไม่สามารถไปหาหมอปรึกษาทันทีได้ในตอนนี้เนื่องจากอยู่ต่างประเทศครับ อยากขอคำปรึกษาเบื้องต้นกับวิธีดูแลตัวเองในเบื้องต้นหน่ะครับ

ขอบคุณครับ

นิรันดา

• *

afro ลองเข้ามาทำ โปรแกรมดูแลสิวกับคุณหมอโอภาสดูสิคะเพราะคุณหมอ ควบคุ้มและดูแลทุกขั้นตอนเลยนะคะ สนใจมาทำได้เลย เราชอบคุณหมอมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคระ

ดางะ

• *

เสริมจมูกสวยต้องที่เลอแบ็งค็อคค่ะหมอที่ทำเป็งหมอโอภาสเจ้าของคลีนิกทำเองเลย[bgcolor=#ff13ff][bgcolor=#ff13ff] 19 19[/bgcolor][/bgcolor]

Rss