ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป.กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สถิติการใช้งานฟอรั่ม:
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด: 285255
จำนวนหัวข้อทั้งหมด: 154562
จำนวนสมาชิกทั้งหมด: 16180

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม?? ท่านถึง แนบไฟล์รูปภาพ ในกระทู้ไม่ได้ กรุณาอ่าน!!!!!!!!!!!!!!!!!  (อ่าน 7472 ครั้ง)

admin

• ADMINISTRATOR
  • *
  • เงินที่มีอยู่: 0 beauty

เนื่องจาก เป็นการป้องกันเว็บบอร์ด โหลดรูปภาพช้า แต่เนิ่น ๆ 

เราได้เปลี่ยนแปลงแก้ไข การแนบไฟล์รูปภาพในกระทู้ ของสมาชิก ดังต่อไปนี้
  62

1.  สมาชิกสามารถแนบรูป ได้ รีพลาย ละ 2 รูปเท่านั้น สามารถแนบเพิ่มตามอีกได้ รีพลายอื่นๆ ค่ะ

2.  นามสกุลรูปภาพ ที่แนบ ต้องเป็น doc,gif,jpg,txt,zip เท่านั้น นามสกุลอื่นขนาดไฟล์ใหญ่มากค่ะ ^^

---(สำหรับ Browser Firefox วิธีดูนามสกุลไฟล์รูป ให้คลิ๊กขวาที่รูปภาพนั้น ๆ แล้วเลือก Image info>>ดูตรงType ก็คือนามสกุลภาพค่ะ ถ้านอกเหนือจากนี้ แนบไม่ได้แน่นอน)
---(สำหรับ Internet Explorer ให้คลิ๊กขวาที่รูปภาพ เลือก Properties >>>สังเกตุด้านบนสุดจะเห็นนามสกุลไฟล์ค่ะ ยกตัวอย่างเช่น emo.gif)

3. แต่ละ ไฟล์แนบ รูปภาพต้องขนาดไม่เกิน 120 กิโลไบท์ (120 KB)

4. ความกว้าง ความสูง สุดของรูปภาพ ต้องไม่เกิน 600 X 600 Pixel

ถ้ามีปัญหา สามารถ PM แจ้งแอดมินได้ค่ะ

แอดมิน

admin

• ADMINISTRATOR
  • *
  • เงินที่มีอยู่: 0 beauty

ทดสอบนะคะ 

สังเกตุได้ว่า รูปดอกทานตะวัน มีขนาด 48.95 kB, ความกว้างและสูง ของภาพคือ 375x500 px เท่านั้นค่ะ

ซึ่งไม่เกินมาตรฐานที่ทางเว็บได้กำหนดไว้ คือ ขนาดของรูปภาพต้องไม่เกิน 120 kb และความกว้างสูง ต้องไม่เกิน 600 px ^^

==================================================

รับรองรูปโชว์แน่นอนค่ะ ถ้านอกเหนือจากนี้ ไม่โชว์นะคะ ยังไงรบกวนสมาชิกทุกท่าน เข้ามาอ่านกระทู้นี้ด้วยนะคะ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อตัวท่านเอง  afro

Rss