ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป.กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สถิติการใช้งานฟอรั่ม:
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด: 287705
จำนวนหัวข้อทั้งหมด: 155350
จำนวนสมาชิกทั้งหมด: 16219

ผู้เขียน หัวข้อ: เสริมจมูก โดย คุณหมอนพรัตน์ โรงพยาบาลเวชธานี ค่ะ  (อ่าน 95149 ครั้ง)

chonlapat

• *
  • เงินที่มีอยู่: 0 beauty

สวัสดีทุกๆคนนะคะ เราชื่อเฟิร์น เป็นสมาชิกเว็บนี้มานานแล้วค่ะ แต่ไม่ค่อยแสดงตัว ^^"
คิดมาสักพักนึงแล้วว่าจะมาแบ่งปันประสบการณ์ดีมั้ย 32
และแล้วก็มาแชร์จนได้ เพราะคิดตกว่า มันคงจะเป็นข้อมูลที่มีประโยชน์ต่อผู้อื่นได้บ้าง
 เป็นวิทยาทาน ว่าอย่างนั้น  19

.. ทำมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ เพื่อนๆชมว่าสวยดี เนียนด้วย ทั้งที่ตอนนี้ยังบวมๆอยุ่เลย แล้วก็ช้ำน้อยมาก เห็นรอยช้ำแค่สองสามวันเองค่ะ ประทับใจหลายอย่างเลย คุณหมอใจดี ฝีมือก็ดีสถานที่เวิร์ค ราคาเหมาะสม .. สรุปคือไม่ผิดหวังเลยค่ะ  16
.. เดี๋ยวพรุ่งนี้มาเล่าต่อ ไปนอนก่อนละ ^0^ โห่ะๆๆ

มะนาวหวาน

• *

รอชมผลงานนะคะ  หายไวๆ นะคะ
ซาบซ่าห์ บ้า ศัลยกรรม ++++

madeaw

• *

ชอบผลงานคุณหมอนพ เหมือนกัน  หายไว ๆ นะครับ รอชมอยู่นะครับ

chonlapat

• *

ขอบคุณมากค่ะ ^__^ ทั้ง2คนเลยนะคะ

เอาล่ะ มาว่ากันต่อ .. คราวนี้จะเล่าถึงเหตุการณ์วันนัดทำละกันนะคะ 49
..
ก่อนหน้านั้นประมาณสามวัน พยาบาลโทรศัพท์มาบอกว่า วันนัดทำ คุณหมอจะให้มาพบก่อนตอนประมาณบ่ายสาม และเข้าห้องผ่าตัดประมาณสามสี่ทุ่ม ..ของเฟิร์นเป็นคิวที่สามค่ะ
พอถึงวันนัด เฟิร์นก็เข้าไปพบหมอพร้อมด้วยรูปน้องปอย(จิงๆแล้วไม่ได้เตรียมอะไรมาเลย เพิ่งจะกดหาเอาจากมือถือตอนนั่งรอคิว) เข้าไปก็เอาให้หมอดู (แต่ปรลกฏว่าคุณหมอเตรียมรูปไว้ให้เลือกเพียบเลย)
แล้วเราก็บอกว่า ต้องการแบบ ไม่เอาเป็นแท่งตรงเป็นสันเกิน แต่ขอโด่งหน่อย แล้วก็ให้หมอพิจารณาให้ว่า ทรงจมูกเดิมของเราจะทำได้มั้ย หรือหมอคิดว่าควรจะทำแบบไหนถึงจะเหมาะ หมอบอกของเฟิร์นจมูกสั้นไปนิด ปลายเชิดขึ้น เนื้อเยอะแต่ยืดหยุ่นดี เดี๋ยวจะพยายามดันปลายให้แต่จะไม่ฝืนเกิน ไม่งั้นจะบางและอาจทะลุได้
... ตกลงกันได้เรียบร้อยคุณหมอก็จดรายละเอียดลงแฟ้ม แล้วก็บอกให้มาอีกทีประมาณสามทุ่มครึ่งที่ห้องผ่าตัดของโรงพยาบาลเวชธานี
..ออกจากห้อง ชั่งน้ำหนัก วัดความดัน จ่ายเงินทั้งหมดอีก16000บาท รวมที่มัดจำไว้ก็เป็น17000พอดี พี่พยาบาลก็ให้ใบนัด และบอกให้เราไปทานข้าวได้นะ แต่ถ้ามีเจ้าหน้าที่ห้องผ่าตัดถาม ให้ตอบว่างดอาหารมาแล้ว6-8ชม. 555 โอเค บอกไปงั้นแต่จริงๆกินได้ไม่เป็นอะไรนะคะ ดีเลยค่ะ หิวมากเลยตอนนั้น
...
....
.....
ยาวจิงๆ  32. .. งั้นพอก่อนละกัน เดี๋ยวพรุ่งนี้มาเล่าต่อ

*** อ๊ะๆๆ แต่ๆๆ ..วันนี้จะอัพรูปให้ได้ชมกันนะคะ
.. เอ่อ ..ถ้านับวันที่ทำ จนถึงวันนี้ ..เข้าวันที่8แล้วค่ะ  afro

chonlapat

• *

ง่า เล่นกับมือถือ ไมกด choose file ไม่ได้อ่ะ แล้วจะอัพรูปยังไงล่ะทีนี้  91

chonlapat

• *

มาแร้วค่า 72

.. เฮ้อออ - - และแล้วเมื่อวานก็ไม่ได้ลงรูปจนได้  58
งั้นเล่าต่อละกันนะ ^^
..ตอนประมาณสี่ทุ่ม เฟิร์นก็มาถึงห้องผ่าตัด ชั้น4 มีห้องสำหรับญาติรอ ก็ดูทีวี นั่งคุยกะเพื่อนไปเรื่อย ตอนนั้นเข้าไปแล้ว2คน คนแรกเพิ่งออกมา ..สักพักนึงก็มีพยาบาลเอาชุด+หมวกคลุมผมมาให้เปลี่ยน เปลี่ยนเสร็จก็เดินเข้าห้องเตรียมผ่าตัด ซึ่งติดกับห้องรับรองเป็นกระจกกั้น มองเห็นได้จากภายนอก แล้วพยาบาลก็ให้ล้างหน้าด้วยเจลฆ่าเชื้อสีชมพู จากนั้นก็เข้าไปในห้องผ่าตัดจริงๆละ เริ่มตื่นเต้น 86 .. ในห้อง มีเตียงผ่าตัดตั้งอยู่ตรงกลางแบบโล่งๆ ก็ขึ้นไปนั่ง แล้วพี่พยาบาลก็เอายามาให้ทาน ประมาณ4-5เม็ด มียาแก้ปวด ยานอนหลับ แล้วก็ยาอะไรอีกไม่รู้ ลืมละ ^^" ทานเสร็จก็นอนบนเตียง สวมปลอกแขนวัดความดันกับเครื่องวัดชีพจรที่ใช้หนีบตรงนิ้ว แล้วก็มีคุณป้าพยาบาลอีกคนมาทำความสะอาดรูจมูก ..ล้วงซะลึกเชียว
ระหว่างนั้นก็ชวนพยาบาลคุยไปเรื่อย มันกลัว+ตื่นเต้นจนไม่รู้สึกง่วงเลยสักนิด แล้วก็ถามเค้าไปว่า ต้องฉีดยาชาด้วยมั้ย คำตอบที่ได้คือ ใช่ค่ะ เดี๋ยวคุณหมอจะเป็นคนมาฉีดให้นะคะ ... โอ้วว  29 กลัวอ่ะ เคยได้ยินมาว่ามันเจ็บมาก เจ็บยิ่งกว่าตอนฉีดเพื่อทำฟันซะอีก .. ก็นอนตื่นเต้นไป พยาบาลบอกว่า ถ้าง่วงก็หลับได้เลยนะคะ ตอนนั้นได้ยินแต่เสียงเครื่องวัดอัตราการเต้นของหัวใจ รู้สึกจะไม่เป็นจังหวะเอาซะเลย ก็เลยพยายามหายใจเข้า-ออก ลึกๆช้าๆ พอจะช่วยได้บ้าง ..
.. ไม่นานนัก คุณหมอก็เข้ามา .. ทั้งที่เฟิร์นยังนอนตาแป๋วอยู่เลย 555  72
....
....
**โปรดติดตามตอนต่อไป** นะค๊าาา 103

ซองเฮเคียว

• *

มาเป็น ชอต ต่อ ชอต เลย แอบลุ้นด้วยคน อิอิ

kitty_lovely

• *

เล่ามาได้น่าติดตามมาก มารอดูรูปด้วยคนนะคะ 

ปล. หมาเจ้าของกระทู้น่ารักจัง ทัดดอกที่หูด้วย อิอิ

Miss Tiffy

• ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • *
  • ผู้หญิงข้ามฟาก
    • ยาสมุนไพรหมอเส็ง

ชอบผลงานคุณหมอสอง เหมือนกันนะคะ อยากชบผลงานไว ๆ จังเลยค่ะ  62

chonlapat

• *

เล่ามาได้น่าติดตามมาก มารอดูรูปด้วยคนนะคะ 

ปล. หมาเจ้าของกระทู้น่ารักจัง ทัดดอกที่หูด้วย อิอิ

ดีใจจัง มีคนติดตามรออ่านด้วย รู้สึกเป็นนักเขียนเลยเนี่ย 555 16
ส่วนน้องหมาเนี่ย ไม่ใช่ของเฟิร์นหรอกค่ะ พอดีไปเที่ยวบ้านคุณยายของเพื่อน เห็นเจ้าตัวนี้น่ารักดี เชื่องด้วย เลยจับมาให้เป็นนายแบบถ่ายรูปคู่กันซะเลย ^^ น่ารักเนาะ

chonlapat

• *

พรุ่งนี้ สัญญาว่าจะมาลงรูปให้ดูกันนะคะ
พอดีลืมที่ชาร์จแบตโน๊ตบุ๊คไว้ที่บ้านเพื่อนอ่ะ
และเคยพยายามจะอัพกะมือถือ แต่มันไม่ได้ง่า  58เห่ะๆ

chonlapat

• *

เล่าต่อๆ เดี๋ยวเรื่องรูปค่อยว่ากันนะคะ ^^
.. ถึงตอนที่ คุณหมอเข้ามาละ ..
กินยานอนหลับไปแล้ว แต่ไม่หลับอ่ะ มันป๊อดจนหลับไม่ลง ห๊ะๆๆ
แล้วเฟิร์นก็บอกคุณหมอว่า นี่เป็นการเข้าห้องผ่าตัดครั้งแรกในชีวิตเลยนะคะ หนูกลัวง่ะ  2345 คุณหมอก็คุยด้วยน้ำเสียงแสนจะใจดี บอกว่าทำตัวสบายๆ ไม่ต้องกังวลนะ ไม่เจ็บ เดี๋ยวหมอจะทำให้สวยๆเลย พยาบาลเดินไปเปิดเพลงคลอเบาๆ ถูกใจจริงๆ ตอนนั้นจำได้ว่าเป็นเพลงของเบเกอรี่ แต่จำไม่ได้ว่าเพลงอะไร อิอิ  62 แล้วหมอก็ดูแฟ้ม อ่านให้เราฟัง จากนั้นก็ใช้ปากกาหรือแท่งสีอะไรสักอย่างมาขีดเส้นบนจมูก แล้วก็เอาซิลิโคนที่ยังไม่เหลามาวางทาบบนจมูก2-3ครั้ง ทาบๆขีดๆ แล้วก็นั่งเหลาซิลิโคนอยู่ข้างๆแต่มองไม่เห็นอ่ะ ขยับหน้าหันไปมองไม่ได้ มาถึงนาทีระทึก คุณหมอจะฉีดยาชา!!  อ้อ.. ตอนที่ถามพยาบาล เค้าบอกว่าหมอฉีดเข็มเดียวค่ะ แต่จิ้มหลายที  29 ด้วยความกลัวก็บอกคุณหมอว่า เบามือนะคะหมอ หนูกลัวจนเหงื่อแตกละคะ มีคนรีเควสดมยาสลบบ้างมั้ยคะ  58 คุณหมอหัวเราะเบาๆ บอกว่า ก็มีเหมือนกันนะ แต่น้อยมาก นานๆทีจะได้เจอหน้าหมอดมยา จริงๆแล้วถ้าจะดมก็ได้นะแต่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มและต้องบอกล่วงหน้า ..นั่นแปลว่า .. ตอนนี้ไม่ทันแล้วค่ะพี่น้อง 34 และแล้วคุณหมอก็บรรเลง ฉีดยาชา เริ่มตั้งแต่ตรงหว่างคิ้ว ไล่มาจนตลอดแนวสันจมูก จิ้มประมาณ5-6ครั้งค่ะ ..เจ็บอ่ะ  38 โดยเฉพาะครั้งสุดท้ายตรงปลายจมูก ..ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ แต่มันรู้สึกแปลกๆ เหมือนกับหมอเค้าขูดแล้วก็ยัดแท่งเข้าไปแล้วก็ดัน และก็กดแท่งไว้แน่นมากค่ะ ..กะลังลุ้นๆ อ๊ะ! หมอบอกเสร็จและ
..แล้วเฟิร์นก็ย้ายตัวไปอีกเตียงนึง พยาบาลเค้าก็เข็นออกมาหน้าห้องผ่า ให้นอนพักแล้วก็เอาผ้าห่อประคบเย็นมาให้ นอนอยู่ตรงนั้นสักพักนึง หลังจากนั้นก็เริ่มงงๆสลึมสลือ จำได้ว่าเหมือนจะมีคนเข็นรถเข็นมาส่งที่รถ แล้วในที่สุดก็ได้กลับบ้าน.. เย้ 73
..สรุประยะเวลาในการทำนะคะ ..ตอนอยู่ในห้องผ่าตัด ก็ไม่นานมากค่ะ ไม่ถึงชม. น่าจะสัก40นาทีนะคะ แต่ว่าถ้ารวมเวลาก่อนหมอมา และหลังทำเสร็จที่ต้องมานอนพัก ก็เกือบๆ2ชม.ค่ะ
...
...
ตอนต่อไป จะมาเล่าถึง ช่วงเวลาแห่งการเป็นหน้าสิงโต ที่ต้องดูแลอย่างดีมากๆ.. อย่างไร ..ทำไมของเฟิร์นถึงช้ำไม่มากและไม่นาน ตั้งแต่วันที่4เป็นต้นมา รอยช้ำก็หายหมดแล้ว ที่ยังมีก็แค่อาการบวมตรงหว่างคิ้ว ซึ่งอีกไม่นานก็คงจะยุบแล้วค่ะ 49 ...

chonlapat

• *

อัพรูปยังไงล่ะเนี่ย อ๊ากกกกก  91

nUUaiMMy

• *

อ่านเพลินมากค่ะ ลุ้นๆๆๆๆ อยากเห็นภาพจังค่ะ
ช่วยลงรูปให้ดูเร็วๆนะ
เล่าต่อเรื่อยๆนะจะตามมาอ่าน
Height: 5'8" Weight: 115lbs
Description of the implant: Moderate Profile, Round&Smooth Saline.
Implant Placement: Complete Submuscular, Crease Incision
275cc (left) 285cc (right)
http://www.siliconeclub.com/board/index.php?topic=202.0

มะนาวหวาน

• *

อ่านเพลินเหมือนกัน อิอิ อัพรูป คลิ๊กที่ แนบไฟล์นะคะ อยากเห็นๆ อิอิ
ซาบซ่าห์ บ้า ศัลยกรรม ++++

Rss