ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป.กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สถิติการใช้งานฟอรั่ม:
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด: 297771
จำนวนหัวข้อทั้งหมด: 158661
จำนวนสมาชิกทั้งหมด: 16401

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว BEFORE&AFTER อาจารย์ พีระ เทียนไพฑูรย์ (เสริมจมูก แต่งริมฝีปาก เสริมคาง)  (อ่าน 30256 ครั้ง)

MVC

• *
  • เงินที่มีอยู่: 0 beauty

หลังจากสามเดือนผ่านไปตอนนี้ก็เข้าเดือนที่ 4 แล้วนะครับ สำหรับการทำศัลยกรรมของผม ทั้งหมด 3 รายการรวดเดียว นับจากตั้งแต่วันที่ 5 ตุลาคม ของปีที่แล้ว จนถึงวันนี้ ใบหน้าและบาดแผลของผมก็ยุบลงเยอะเลย เมื่อหันกลับไปนึกเมื่อช่วงก่อนๆ ซึ่งผมก็ยังทำใจไม่ได้กับอาการบาดเจ็บจากแผลผ่าตัดที่มีทั้งบวมและใบหน้าไม่ ค่อยสมมาตรอย่างเห็นได้ชัด แต่วันนี้ดีขึ้นแล้วครับใบหน้าผมดูสมมาตรขึ้น ปากและคางที่เคยกังวลก็ยุบตัวลงเยอะเลย

คนรอบข้างของผมมีแต่คนแปลกใจว่าไปทำอะไรมาหน้าเปลี่ยนแต่ดูไม่ออกเลยว่าไปทำอะไรมาจริงๆ
แต่ที่จับได้จริงๆก็จมูกแหล่ะเพราะว่ามันเงาวับมาแต่ไกลเลย แต่เป็นทรงที่สวยนะครับเพื่อนๆผมก็ชอบกันเยอะ ใครถามก็ตอบไปว่าทำ เมื่อไม่กี่วันนี้ประมาณ3วันที่แล้วผมเพิ่งพาญาติ (อา) ของผมไปเสริมจมูกที่คลีนิกคุณหมอพีระ เทียนไพฑูรย์ ตอนนี้ทุกอย่างบนใบหน้าของผมลงตัวดีนะครับคุยกับคุณหมอแล้วด้วยเรื่องความ ผิดปกติของริมฝีปาก คุณหมอก็บอกว่าจะแก้ไขมั๊ย แต่ผมคิดว่าไม่ดีกว่า(เสียเวลาน่ะครับ พักฟื้นนาน) และคุณหมอก็คิดแบบนั้นเช่นกัน พอคุยกันสักพักก็ถ่ายรูปหลังทำในคลีนิกใหม่อีกครั้ง และก็ช่วยอาเลือกสิลิโคนกับบอกทรงจมูกกับคุณหมอและก็ให้อาเข้ารับการผ่าตัด เสริมจมูก แบบสิลิโคนอเมริกา 20,000 บาทนะครับ นิ่มๆดี และก็มีแบบใหม่ด้วยแบบช่วงบนเนื้อเหมือนตัวสองหมื่นแต่แต่ปลายนิ่มกว่าและ ยืดหยุ่นกว่ามากน่ะครับ

คลีนิกสวยมากครับ หรูหรา ไฮโซมากมาย แถมคนดีไซน์ออกแบบคลีนิกยังเป็นรุ่นพี่ของผมด้วยนะครับ จากสาขาออกแบบตกแต่งภายใน ของมหาวิทยาลัยเพาะช่างซะด้วย ดูดีมากเลยครับ บริการก็เจ๋งดี แฟนคุณหมอสวยมากครับ(ที่สำคัญไม่ทำศัลยกรรมเลยสักอย่างน่ะครับ)ซึ่งเธอก็ เป็นคุณหมอเวชกรรมผิวหนังซะด้วย ผิวสวยมากครับ แฟนคุณหมอบอกว่าใช้แอนตี้ออกซิเดนท์แถมเป็นผลิตภัณฑ์ที่มีจำหน่ายในคลีนิ กอีกด้วย อยากผิวสวยเหมือนแฟนคุณหมอพีระก็ติดต่อสอบถามได้นะครับที่เบอร์คลีนิก

และในห้องตรวจ/ปรึกษาคุณหมอก็จะมีแบบสิลิโคนคางหลากขนาดมากมายเลยนะครับเยอะ มากเลย ดูพิเศษมากๆ มากกว่าที่โรงพยาบาลอ่ะครับ ที่คลีนิกจะเป็นกันเองมากกว่า เครื่องไม้/มือที่เตรียมไว้บริการดีมากพร้อมมากๆเลยครับ ได้ใส่ชุดคลุมตอนเตรียมผ่าตัดด้วยนะครับ แต่โรงบาล โนใส่อ่ะครับ กินยานอนหลับ กระโดดขึ้นเตียงสบายๆไปเลย ห้าๆๆ ที่คลีนิกพูดคุยตอบคำถามเราสบายๆมากกว่า ดูเหมือนพี่เหมือนน้องกันเลย ทุกๆคนน่ารักมากๆ ทั้งพี่ๆผู้ช่วยและคุณหมอและแฟนคุณหมอ ก็น่ารักมากๆเลยนะครับ

พอคุยกับพวกเขาแล้วผมสบายใจขึ้นเยอะเลย แถมสนุกอีกด้วย มีหนังสือผลงานของคุณหมอให้ชมด้วยนะครับตรงโซฟารับแขกด้านหน้าเคาน์เตอร์ และก็ได้ความรู้เรื่องเกี่ยวกับการทำศํลยกรรมเล็กๆน้อยๆมาอีกด้วยนะครับ และที่นี่นอกเหนือจากศัลยกรรมเสริมความงามก็ยังมีเวชกรรมผิวพรรณทำให้ผิวสวย ได้อีกด้วยนะครับ ซึ่งก็เป็นบริการของที่ พี เอส ซี พีระ พลาสติก แอนด์ สกิน คลีนิก ด้วยนะครับ แถมที่สำคัญสะอาดมากๆครับใหม่เอี่ยมเรียบกริบ น่ารักมากเลย ห้าๆๆ^^

ซึ่งก่อนพาอากลับบ้านเนี่ยผมก็เลยฝากคุณหมอส่งรูปก่อนและหลังมาด้วยน่ะครับ
ซึ่งผมขออภัยด้วยนะครับกับรูปบีฟอร์และอาฟเตอร์ที่ต้องคาดตาซึ่งผมรับไม่ได้ จริงๆกับสภาพก่อนทำ และยิ่งเอามาวางอยู่กับหลังทำนั้นก็ยิ่งจิตใจแย่นะครับขอคาดหน่อยแล้วกัน แต่รูปเอาท์ดอร์เนี่ยผมเต็มใจเปิดแท็กคาดออกนะครับ เพระว่าทัศนีย์ภาพมันสวยกว่าดูเป็นอิสระกว่า ซึ่งจิตใจของผมก็พอรับได้ด้วยอ่ะครับ(ไม่ว่ากันนะครับ แต่ผมก็อยากจะแบ่งปันประสบการณ์ให้เพื่อนๆและคนอื่นๆได้ชมกันอ่ะครับ)

ซึ่งภาพก่อนอาจจะดูบวมและดำไปมากและดู ดิบ ดูเถื่อนไปบ้าง แต่หลังทำผมก็ดูแลตัวเองมากขึ้นนะครับ สำอางขึ้นเลยขาวมาหน่อยนึง ดูแล้วก็ตลกอ่ะครับพี่สาวยังขำฮากฮาก๊ากไม่หยุดไปเลยทีเดียว ห้าๆ-*-

ยังไงก็แล้วแต่เลือกหมอดีดีนะครับ ถ้ายังไม่มั่นใจใครติดตามผลงานของเพื่อนๆในเว็บบอร์ดไปก่อน รอจนเห็นผล ถึง3-4เดือน แล้วถ้าโอเคยังไงก็ ค่อยๆตัดสินใจนะครับ

และอีกอย่าง คุณหมอพีระก็เอ่ยปากว่าจะแก้ให้ผมด้วยนะครับ แสดงว่าคุณหมอมีความรับผิดชอบสูงนะครับ

แต่ตอนแรกเนี่ยที่ผมเข้าใจนะว่าทำไมหมอไม่เอ่ยปากว่า จะแก้มั๊ย เพระว่าแผลยังไม่หายดีครับ ถ้าเอ่ยตอนนั้น ผู้เข้ารับบริการคงต้องยังไงก็จะแก้แน่ๆนาทีนั้นเลย แน่นอนครับ และมันจะยิ่งไปกันใหญ่

สำหรับผมก็โอเคเลยครับ พอใจ และอยากขอบคุณกับคุณหมอ พีระ ด้วยนะครับ ผมก็แค่อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้อง ที่ๆสนใจต่างเข้ามาปรึกษากันให้กำลังใจกันอย่างนี้ตลอดไปนะครับ

jubjib

• *

หล่อค่ะ หน้ารูปล่างๆ ตรงกลาง หน้าเหมือน เจอรี่ F4 เลย หมอพีระ สุดยอดเลย เป็นทางเลือกสำหรับ ทำจมูก ผช ที่สวย อีกทางเลือกนึงนะคะ

thichapak

• ความสวยไม่คงที่แต่ความดีนี้สิคงทน
  • ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • *

หล่อค่ะ มาม๊ะมาเป็นแฟนพี่ อิ อิ หน้าเปลี่ยนไปเป็นแนวเกาหลีเลยค่ะ

ซองเฮเคียว

• *

หล่อค่ะ มาม๊ะมาเป็นแฟนพี่ อิ อิ หน้าเปลี่ยนไปเป็นแนวเกาหลีเลยค่ะ

กรี๊ดดดดดดดด พี่กุ้งมาแร้ววว ดีใจมากๆ เลย พี่ใหญ่ประจำเว็บเราาาาาา พาน้องเควินมาด้วยยยยย

thichapak

• ความสวยไม่คงที่แต่ความดีนี้สิคงทน
  • ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • *

กรี๊ดดดดดดดด พี่กุ้งมาแร้ววว ดีใจมากๆ เลย พี่ใหญ่ประจำเว็บเราาาาาา พาน้องเควินมาด้วยยยยย
ต้องเข้าจายคนแก่กว่าจะมาถึงเวปได้ใช้เวลานาน อิ อิ ( หวัดแดกงอมแงมจ้า) ไม่งั๊นมาถึงนานแล๊ว

fix

• *

ก่อนกับหลังแตกต่างกันมากเลยครับ
ก่อทำน่าธรรมดาครับ แต่หลังทำเนี่ยดิ เกาหลีไปเลยอ่า เหลือเชื่อ

paweena

• *

ความหล่อที่ได้มา มันช่างเตะตา จิงๆ อิ อิ
หล่อค่ะ มากมาย หมอพีระ เค้าฝีมือจริงๆ ทำให้ คนอีกคนเปลี่ยนไปในทางที่ดีขนาดนี้
ยอมรับฝีมือแกจริงๆเลยค่ะ
ขอชมว่า หล่อขึ้นจริงๆค่ะ

violet

• *

สมาชิกเว็บเรา หล่อไปอีกคนแล้ว
=====I LOVE SILICONECLUB=====

JUNGKO

• ผู้หญิงอย่าหยุดสวยนะคะ
  • *
  • ทำทุกวันให้เรามีความสุข

แอดเอ็มมาคุยมาปรึกษากันได้นะคะ
jung_jung_1@hotmail.com

I-Meen-Zaa

• *
  • ผู้หญิง..อย่าหยุดสวย

หล่อได้อีก

ว้าวว ทำแล้วหล่อมากเลยค่า
-MeeN-Zaa-

Dreamz

• *

กริ๊ดสสส  จมูกเทพมากๆเลยค่ะ ชอบจมูกมากๆ 62

เห็นในเว็บดั้งโด่งด้วย  ดรีมก็ตั้งใจจะทำจมูกกับหมอพีระเหมือนกันค่ะ

แต่รอผู้มีอุปการะคุณอยู่ค่ะ  ยังไงแวะไปเยี่ยมเยียนกันบ้างนะคะ afro
ขอบคุณทุกคะแนนที่มีให้  ขอบคุณที่มีโอกาสและกิจกรรมดีๆแบบนี้
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆชาวเวบบอร์ดซิลิโคนคลับ ขอบคุณที่
ช่วยโหวตให้ดรีมค่ะ^^ ขอบคุณจากใจจริง  แล้วยังไงคอยติดตามผลงานนะคะ
http://www.siliconeclub.com/board/index.php?topic=273.0

sherriberries

• *

จมูกงามมากกกกก โ่ด่งสวยค่ะ
แวะมาเยี่ยม มาคุยกันมั่งนะคะ อยู่คนเดียวเหงาจัง
ทำจมูกกับหมอมนัสที่เมโกะมาค่ะ
http://www.siliconeclub.com/board/index.php?topic=326.msg2735;topicseen#msg2735

Rss